ผู้เขียน หัวข้อ: หาอะไรสนุก ๆ เล่นกันก่อนปีใหม่ ดีกว่าค่ะ  (อ่าน 5532 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่พา

• กรรมการหมู่บ้าน
  วันนี้คึก  และ คัก เป็นพิเศษ  ก็เลยมาแจกคำถามใหเพื่อน ๆ ได้ร่วม สนุกกันค่ะ
มาเริ่มกันเลยดีกว่านะคะ   ของฝากค่ะคือ ตลับใส่เหรียญ ขนาด ตามแต่คุณจะต้องการ
โดยแจกเป็นกล่อง นะคะกล่องละ ๑๐ อัน เริ่มตั้งแต่ขนาด ๑๖ มม. ถึง ๔๑มม. เลือกได้ขนาดเดียวนะคะ จะได้ไม่งง :yoyo-emoticon-1-052:
ทายถูกท่านแรกรับไปค่ะ พรุ้งนี้จะมาทายรูปต่อไปค่ะ ถ้าวันนี้มีคนทายถูก พี่พาจะแจกจนถึงสิ้นปี คนไหนขยันอ่านกระทู้ก็จะรู้และทายถูกนะคะ  ขอให้มีความสุข และโชคดีทุกท่านค่ะ  :yoyo-emoticon-2-011: :yoyo-emoticon-2-011:

คำถามคือ  รูปแรก ที่ท่านเห็นนี้ อยู่กระทู้ไหน :yoyo-emoticon-1-078:
 ใครเป็นเจ้าของคะ  :yoyo-emoticon-1-078:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-12-27, 18:15:48 โดย พี่พา »
เรียนรู้ตัวเองให้มากๆ.  แล้วเธอจะเข้าใจคนอื่น

ออฟไลน์ Great_user

• PR ประจำหมู่บ้าน
  • **
  • ผมเป็นคนเล่นของครับ
  วันนี้คึก  และ คัก เป็นพิเศษ  ก็เลยมาแจกคำถามใหเพื่อน ๆ ได้ร่วม สนุกกันค่ะ
มาเริ่มกันเลยดีกว่านะคะ   ของฝากค่ะคือ ตลับใส่เหรียญ ขนาด ตามแต่คุณจะต้องการ
โดยแจกเป็นกล่อง นะคะกล่องละ ๑๐ อัน เริ่มตั้งแต่ขนาด ๑๖ มม. ถึง ๔๑มม. เลือกได้ขนาดเดียวนะคะ จะได้ไม่งง :yoyo-emoticon-1-052:
ทายถูกท่านแรกรับไปค่ะ พรุ้งนี้จะมาทายรูปต่อไปค่ะ ถ้าวันนี้มีคนทายถูก พี่พาจะแจกจนถึงสิ้นปี คนไหนขยันอ่านกระทู้ก็จะรู้และทายถูกนะคะ  ขอให้มีความสุข และโชคดีทุกท่านค่ะ  :yoyo-emoticon-2-011: :yoyo-emoticon-2-011:

คำถามคือ  รูปแรก ที่ท่านเห็นนี้ อยู่กระทู้ไหน :yoyo-emoticon-1-078:
 ใครเป็นเจ้าของคะ  :yoyo-emoticon-1-078:

กระทู้ "บางขุนพรหม ปี2539"
เจ้าของรูปคือ คุณ ร่องรอยของวันวาน ครับ
รายงานข่าวคราวที่น่าสนใจ 
ไปที่ไหนก็มีรูปมาฝาก 
นี่คืองานของผม ^_^

ออฟไลน์ nop1

• ประธานหมู่บ้านกิตติมศักดิ์
ไม่รู้ว่าจะเป็นการแย่งน้องๆตอบหรือเปล่า เป็นกระทู้ "บางขุนพรหมปี 2539" โดยคุณ "ร่องรอยของวันวาน" ครับ
อ้าวน้องเกรทตอบก่อนซะแล้ว ยินดีด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-12-27, 19:58:21 โดย nop1 »
ควรมีความสุขกับการให้มากกว่าความสุขที่จะได้รับ

ยินดีด้วยค่ะน้องเกรท เข้ามาแจ้งได้นะคะ อยากได้ตลับ ขนาด กี่ มม.  :yoyo-emoticon-2-025: :yoyo-emoticon-1-052:
คุณป๋าณพ มาช้าไปนิดค่ะ  แต่แก้ตัวใหม่ได้อยู่แล้ว  :yoyo-emoticon-2-011: สู้ ๆค่า :yoyo-emoticon-2-011:

รางวัลยังเป็นตลับอยู่เด้อค่า   :yoyo-emoticon-1-052:
คำถามต่อไปคือ
อยู่กระทู้ไหน ใครเป็นเจ้าของคะ เอาลิงค์มาลงด้วยยิ่งดีค่ะ เป็นการยืนยัน :yoyo-emoticon-2-011:

เรียนรู้ตัวเองให้มากๆ.  แล้วเธอจะเข้าใจคนอื่น

• **
ยินดีด้วยค่ะน้องเกรท เข้ามาแจ้งได้นะคะ อยากได้ตลับ ขนาด กี่ มม.  :yoyo-emoticon-2-025: :yoyo-emoticon-1-052:

32 มม. ครับ มีมั้ยครับ

ขอบคุณครับ
:yoyo-emoticon-3-014:

ออฟไลน์ collect_thai

http://www.nanacollections.com/index.php/topic,85.10.html

เป็นโมเดลรถเบนซ์ ปี1886 ของ คุณ JD เจ้าของกระทู้   และเจ้าของโมเดล  กระทู้อยู่ในหมวดนานาของสะสม  :yoyo-emoticon-2-005:
“บทความ และ ภาพต่างๆ ทุกภาพ ของผู้เขียนภายใต้ความคิดเห็นนี้  ถือเป็นลิขสิทธิ์ของผู้เขียนโดยสมบูรณ์ตามกฎหมายพ.ร.บ.ลิขสิทธิ์  ห้ามมิให้ ผู้ใด ลอกเลียนแบบ ทำซ้ำ หรือดัดแปลงใดๆทั้งสิ้น  หากตรวจพบว่ามีการนำบทความและภาพดังกล่าวไปใช้กระทำการใดๆ โดยมิได้รับอนุญาตผู้กระทำการจะถูกดำเนินคดีตามกฎหมาย"

ขอบคุณครับ

มีจ้าน้องเกรท เอาไปใส่เหรียญสิบรึ :yoyo-emoticon-2-072:

:yoyo-emoticon-2-025: ยินดีด้วยค่ะคุณ collect_thai อยากได้ขนาดเท่าไรก็แจ้งมานะคะ
ของเก่าที่ติดไว้ส่งให้พร้อมกันไปเลยค่ะ  :yoyo-emoticon-2-005:

คำถามต่อไป ท่านใดเป็นคนเขียนเอาไว้คะ อยู่หน้าไหน กระทู้อะไรใครเป็นเจ้าของ
ยกลิงค์มาได้ยิ่งดีค่ะ ตลับยังเป็นรางวัลอยู่ค่ะ

"เห็นผลการแยกโลหะเหรียญดีบุกแล้ว  พาลให้นึกถึงเหรียญดีบุกสมัยรัชกาลที่ 8 นะครับ  ว่าส่วนผสมโลหะใดที่แตกต่าง  จึงระเบิดได้  ระเบิดดี  " :yoyo-emoticon-1-054: :yoyo-emoticon-2-005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-12-29, 17:28:12 โดย พี่พา »

• **

ขอบคุณครับ

มีจ้าน้องเกรท เอาไปใส่เหรียญสิบรึ :yoyo-emoticon-2-072:

ใส่เหรียญ 20 บาท เนื้อคิวโปรนิกเกิลครับ   :yoyo-emoticon-2-005:

ออฟไลน์ collect_thai

แบบว่าเห็นคำถามแล้วคันมือ ... อดไม่ได้สักที ... :yoyo-emoticon-1-054: :yoyo-emoticon-3-014:
   คุณ SP เขียนเอาไว้ หน้า 54 ตอนท้าย ในหัวข้อกระทู้ เหรียญกษาปณ์แปลกๆ
  http://www.nanacollections.com/index.php/topic,24.msg12805.html#msg12805   
    เจ้าของกระทุ้คือ คุณ NOP1    ครับ                                                 

“บทความ และ ภาพต่างๆ ทุกภาพ ของผู้เขียนภายใต้ความคิดเห็นนี้  ถือเป็นลิขสิทธิ์ของผู้เขียนโดยสมบูรณ์ตามกฎหมายพ.ร.บ.ลิขสิทธิ์  ห้ามมิให้ ผู้ใด ลอกเลียนแบบ ทำซ้ำ หรือดัดแปลงใดๆทั้งสิ้น  หากตรวจพบว่ามีการนำบทความและภาพดังกล่าวไปใช้กระทำการใดๆ โดยมิได้รับอนุญาตผู้กระทำการจะถูกดำเนินคดีตามกฎหมาย"

ออฟไลน์ หนุ่มรัตนะ

• ***วีไอพี***
  • *

ออฟไลน์ นู๋เอ๋

• สมาชิกหมู่บ้านนานา
  • **
  • อยู่..ให้เหมือนวันสุดท้าย ตาย..ให้เหมือนกับยังคงอยู่
    • NaNa...Collections
โหย....เก่งๆกันทุกท่านเลยอ่ะ....ยอมแพ้จริงๆ :yoyo-emoticon-2-005: :yoyo-emoticon-1-051:
"ไม่ต้องเป็นคนที่ยิ่งใหญ่ แต่จงเป็นคนที่มีคุณค่า" -- อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์

แบบว่าเห็นคำถามแล้วคันมือ ... อดไม่ได้สักที ... :yoyo-emoticon-1-054: :yoyo-emoticon-3-014:
   คุณ SP เขียนเอาไว้ หน้า 54 ตอนท้าย ในหัวข้อกระทู้ เหรียญกษาปณ์แปลกๆ
  http://www.nanacollections.com/index.php/topic,24.msg12805.html#msg12805   
    เจ้าของกระทุ้คือ คุณ NOP1    ครับ                                                 

:yoyo-emoticon-1-010:ถูกค่า เก่งจริง ๆ  ต้องคำถามแบบยากสสสสมาถามบ้างล่ะ  :yoyo-emoticon-1-052:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-12-29, 21:14:29 โดย พี่พา »

รูปนี้  กระทู้ไหน ใครทำ ของลิงค์หน่อยเด้อค่า

• *
  รูปนี้  กระทู้ไหน ใครทำ ของลิงค์หน่อยเด้อค่า

กระทู้ภาพสวยด้วยมือเรา Drcoin ทำไว้ครับ ลำดัยที่ #108 เมื่อ: 2012-05-18, 07:43:50

ลิงค์ http://www.nanacollections.com/index.php/topic,86.100.html

ยินดีด้วยค่ะคุณหนุ่ม แจ้งมานะคะว่าอยากได้ตลับขนาด เท่าใด :yoyo-emoticon-2-025:

คำถามเหมือนเดิมค่ะ  :yoyo-emoticon-2-011:

ออฟไลน์ คนกรุงเก่า

คำถามเหมือนเดิมค่ะ  :yoyo-emoticon-2-011:
:yoyo-emoticon-2-072: :yoyo-emoticon-2-072: :yoyo-emoticon-2-072:
กระทู้ งานเปิดร้านขายเหรียญ ในเยอรมันค่ะ กระทู้ที่63 พี่พาเป็นผู้ทำ ทำเมื่อ: 2012-02-27, 23:18:21
ตามลิ้งส์
http://www.nanacollections.com/index.php/topic,177.msg7660.html#msg7660

:yoyo-emoticon-1-010: :yoyo-emoticon-1-010: :yoyo-emoticon-1-010:

เก่งจังค่ะคนกรุงเก่า 
สำหรับท่านที่ตอบถูกก็เข้ามาแจ้งได้นะคะอยากได้ขนาดของตลับใสีเหรียญ ขนาดเท่าใด :yoyo-emoticon-2-025: :yoyo-emoticon-2-025:

หายไปหลายวัน กระทู้นี้วิ่งไปไกลทีเดียว....เอิ๊กๆๆๆ :yoyo-emoticon-1-052: :yoyo-emoticon-1-052: :yoyo-emoticon-1-052:
ควรมีความสุขกับการให้มากกว่าความสุขที่จะได้รับ

ไปเชียงใหม่มาได้รูปสวย ๆ มาฝากบ้างมั๊ยคะ คุณป๋าณพ  :yoyo-emoticon-2-011: :yoyo-emoticon-2-011:

ผมไปหลวงพระบางมา ไม่ค่อยได้ถ่ายอะไรมา กะว่าจะไปถ่ายรูปในพิพิธภัณฑ์ซะหน่อย แต่เขาห้ามถ่ายรูปเลยหมดสนุกครับ :yoyo-emoticon-1-035: :yoyo-emoticon-1-035: :yoyo-emoticon-1-035:

ผมไปหลวงพระบางมา ไม่ค่อยได้ถ่ายอะไรมา กะว่าจะไปถ่ายรูปในพิพิธภัณฑ์ซะหน่อย แต่เขาห้ามถ่ายรูปเลยหมดสนุกครับ :yoyo-emoticon-1-035: :yoyo-emoticon-1-035: :yoyo-emoticon-1-035:

:yoyo-emoticon-1-018: :yoyo-emoticon-1-018: :yoyo-emoticon-1-018:

ส่งตลับใส่เหรียญให้ทุกท่านแล้วนะคะ :yoyo-emoticon-2-005:ขออภัยท่ีช้าเป็นปีปีเลยค่ะ

• **
ส่งตลับใส่เหรียญให้ทุกท่านแล้วนะคะ :yoyo-emoticon-2-005:ขออภัยท่ีช้าเป็นปีปีเลยค่ะ

:yoyo-emoticon-3-014: :yoyo-emoticon-1-051: ขอบคุณครับ

• **

:yoyo-emoticon-3-014: :yoyo-emoticon-1-051: ขอบคุณครับ

ได้รับของรางวัลแล้วครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

:yoyo-emoticon-3-014: :yoyo-emoticon-1-051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-04-01, 20:23:44 โดย Great_user »

ออฟไลน์ คนกรุงเก่า

ส่งตลับใส่เหรียญให้ทุกท่านแล้วนะคะ :yoyo-emoticon-2-005: ขออภัยท่ีช้าเป็นปีปีเลยค่ะ
:yoyo-emoticon-2-011: :yoyo-emoticon-2-011: :yoyo-emoticon-2-011:
ได้รับวันนี้แล้วครับ แต่มีแตกร้าวหนึ่งอัน คาดว่าเกิดจากการส่งของไปรษณีย์
ขอขอบคุณครับ
 :yoyo-emoticon-1-051: :yoyo-emoticon-1-051: :yoyo-emoticon-1-051:

• *
ได้รับตลับใส่เหรียญจากพี่พา และเหรียญของโปรตุเกส มีภาษาจีนด้วย ... ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Nobitalover

• สมาชิกหมู่บ้านนานา
  • **
  • ไม่หล่อ.....แต่จน :P
ได้รับตลับใส่เหรียญจากพี่พา และเหรียญของโปรตุเกส มีภาษาจีนด้วย ... ขอบคุณมากครับ

ที่แท้ลุงได้มาจากพี่พาใจดีนี่เอง ยินดีด้วยครับ
"I love coin"
ทำไงดี อยากได้เหรียญที่ยังขาดอีกเยอะ แต่เงินหมด T^T

ด้วยความยินดีค่า  :yoyo-emoticon-2-011: :yoyo-emoticon-2-011: