ผู้เขียน หัวข้อ: ดวงใครดวงมันครับ...ทายผลทีมชาติรองแชมป์ยูโร 2012  (อ่าน 7035 ครั้ง)

ออฟไลน์ Great_user

• PR ประจำหมู่บ้าน
  • **
  • ผมเป็นคนเล่นของครับ
ในขณะที่บริษัทอื่น หน่วยงานอื่นเค้าทายผลแชมป์ฟุตบอลยูโรกัน  ผมก็ขอคิดแตกต่างด้วยการถามว่า

“ทีมชาติใดจะเป็นรองแชมป์  การแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์แห่งชาติยุโรป 2012  ?”

ชิงรางวัลเล็กๆ น้อยๆ

ส่วนกติกาในการทายผล  ผมจะแจ้งให้ทราบ เร็วๆ นี้

ภาพข้างล่างนี้คือของรางวัลสำหรับผู้ที่ทายถูกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-07-02, 04:23:06 โดย Great_user »
รายงานข่าวคราวที่น่าสนใจ 
ไปที่ไหนก็มีรูปมาฝาก 
นี่คืองานของผม ^_^

• **
กติกาง่ายๆ แต่ใช้ดวงล้วนๆ ครับ

1.   โพสต์คำทายทีมชาติที่คาดว่าจะเป็นรองแชมป์(ย้ำว่า รองแชมป์  คือทีมชาติที่แพ้การแข่งขันในนัดชิงชนะเลิศ) ในการแข่งขันฟุตบอลยูโร  2012  ระหว่าง สเปน กับ อิตาลี

2.   โพสต์คำทายแล้วห้ามแก้ไข  แม้จะเป็นการพิมพ์ผิด  สมาชิกท่านไหนที่แก้ไขคำทายจะไม่มีสิทธิรับรางวัลนะครับ

3.   ปิดกระทู้รับคำทายในวันที่  30 มิ.ย.2555  เวลา 23.00 น.

รางวัลของสมาชิกที่ทายถูก

-   สมาชิกที่ทายถูกเป็นท่านแรก  รับรางวัลเป็นไปรษณียบัตรติดแสตมป์ดอกกุหลาบ 2553 พร้อมลายเซ็นผู้ออกแบบแสตมป์  คุณเอื้อมพร  ศุภฤกษ์ชัย  และประทับตรางานแสดงแสตมป์ภาคพื้นเอเชีย ครั้งที่ 20 ปี 2553 ณ ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ 1 ฉบับ

-   สมาชิกที่ทายถูกเป็นท่านที่สอง  รับรางวัลเป็นแพ็กไปรษณียบัตรทายผลฟุตบอลยูโร แบบไม่พิมพ์จ่าหน้าไทยรัฐ 15 ลาย 15 ฉบับ 1 ชุด และไปรษณียบัตรทายผลฟุตบอลยูโร แบบพิมพ์จ่าหน้าไทยรัฐ  ลายทีมชาติเยอรมนี  แชมป์ยูโร 1980  2 ฉบับ

**เพิ่มรางวัลนิดนึง.......สมาชิกที่ทายถูกเป็นท่านที่สาม ถึง ท่านที่เจ็ด รับรางวัลเป็นไปรษณียบัตรทายผลฟุตบอลยูโร แบบไม่พิมพ์จ่าหน้าไทยรัฐ ท่านละ 3 ลาย 3 ฉบับ**

ขอให้สมาชิกที่เข้ามาร่วมสนุกทุกท่าน...โชคดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-06-29, 18:45:13 โดย Great_user »

• **
ตอนนี้ หากสมาชิกท่านไหนจะทายว่าสเปนเป็นรองแชมป์ในครั้งนี้ ก็โพสต์ไปได้เลยครับ หรือจะรอทราบผลการแข่งขันในคืนนี้ก่อน(เยอรมนี VS อิตาลี) ก็ไม่ว่ากัน

ย้ำอีกทีว่า ทายแล้วทายเลย ห้ามเปลี่ยนไปทายอีกทีมนะครับ

ออฟไลน์ เฮียนพ

• สมาชิกหมู่บ้านนานา
  • **
ีผมเชียร์ เสปน คร้าบบบบบบ แชมป์ สถานเดียว

***กลับเข้ามาย้ำครับว่า อิตาลี่ ได้รองแชมป์***

คร้าฟฟฟฟ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-06-29, 15:24:37 โดย เฮียนพ »

ออฟไลน์ sp.

• กรรมการหมู่บ้าน
สเปน...จิงป่าวเฮียนพ...จะได้ทะยอยเขียนส่งไทยรัฐแต่เนิ่นๆ  ส่งสักสองร้อยใบ  เผื่อฟลุ๊ค

ส่วนรายการของคุณเกรท  ผมทายก่อนเลยว่า...เยอรมัน :yoyo-emoticon-1-066: :yoyo-emoticon-1-066: :yoyo-emoticon-2-005:

เพียรเอาชนะ  ด้วยการยอม

ออฟไลน์ Chati

ก่อนไปต่างประเทศขอทายผลกับน้องเกรทหน่อย
รองแชมป์คือสเปน..เพราะพี่เชียร์เยอรมันเป็นแชมป์
เผื่อว่ากลับมาจะได้รางวัลบ้าง... :yoyo-emoticon-1-029:

ออฟไลน์ darkbad

• **
ขอทายด้วยคนครับรองแชมคือสเปนครับ^^ :yoyo-emoticon-1-029:

• **
สเปน...จิงป่าวเฮียนพ...จะได้ทะยอยเขียนส่งไทยรัฐแต่เนิ่นๆ  ส่งสักสองร้อยใบ  เผื่อฟลุ๊ค

ส่วนรายการของคุณเกรท  ผมทายก่อนเลยว่า...เยอรมัน :yoyo-emoticon-1-066: :yoyo-emoticon-1-066: :yoyo-emoticon-2-005:

เยอรมันอดเข้ารอบชิงแล้วนะครับ นัดชิงชนะเลิศมีอิตาลีกับสเปนที่จะเจอกัน
ถ้าจะทายใหม่ ก็ให้โพสต์คำทายอีกรอบครับ
:yoyo-emoticon-2-015:

ออฟไลน์ drcoin

อิตาลีจองตำแหน่งรองแชมป์ครับ ....ฟันธง  :yoyo-emoticon-2-005: :yoyo-emoticon-2-005:

ออฟไลน์ sp.

ไม่มีอะไรมากครับ  ผมแค่จะพิสูจน์ว่า  ผมเชียร์ทีมไหน  ทีมนั้นมักจะตกรอบเท่านั้นเอง :yoyo-emoticon-1-054: :yoyo-emoticon-2-005: :yoyo-emoticon-1-010:
เพียรเอาชนะ  ด้วยการยอม

ออฟไลน์ สุระศักดิ์

• สมาชิกหมู่บ้าน
  • *
เสี่ยงดวงด้วยคนครับ ทีมอิตาลี รองแชมป์ครับ  :yoyo-emoticon-1-051:

• **
ไม่มีอะไรมากครับ  ผมแค่จะพิสูจน์ว่า  ผมเชียร์ทีมไหน  ทีมนั้นมักจะตกรอบเท่านั้นเอง :yoyo-emoticon-1-054: :yoyo-emoticon-2-005: :yoyo-emoticon-1-010:

งั้น ข้อความที่โพสต์ว่าเยอรมันตรงนั้น ผมไม่นับนะครับ  :yoyo-emoticon-1-012: :yoyo-emoticon-2-005:

• **
ีผมเชียร์ เสปน คร้าบบบบบบ แชมป์ สถานเดียว

***กลับเข้ามาย้ำครับว่า อิตาลี่ ได้รองแชมป์***

คร้าฟฟฟฟ

เมื่อวานบอกว่าสเปนเป็นแชมป์อย่างเดียว ไม่มีข้อความอื่น ผมนึกว่าไม่ทาย

พอมาวันนี้มีการพิมพ์ข้อความเพิ่ม เพื่อยืนยันว่าจะทายอิตาลีเป็นรองแชมป์ โพสต์นี้ผมให้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-06-29, 17:42:17 โดย Great_user »

• **
ปิดรับคำทายครับ แล้วมารอลุ้นผลการแข่งขันนัดชิงชนะเลิศกันในคืนวันที่ 1 ก.ค. 55

ขอบคุณสมาชิกที่ร่วมสนุกนะครับ
:yoyo-emoticon-3-014:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-07-02, 03:58:35 โดย Great_user »

• **
การแข่งขันในนัดชิงชนะเลิศเพิ่งเสร็จสิ้นและมีพิธีมอบรางวัลไปแล้ว สเปนชนะอิตาลี 4-0

อิตาลี คือ รองแชมป์ฟุตบอลยูโร 2012

รายชื่อของผู้ที่ได้รับรางวัลในการทายผลรองแชมป์

1.เฮียนพ รับรางวัลเป็นไปรษณียบัตรติดแสตมป์ดอกกุหลาบ 2553 พร้อมลายเซ็นผู้ออกแบบแสตมป์  คุณเอื้อมพร  ศุภฤกษ์ชัย  และประทับตรางานแสดงแสตมป์ภาคพื้นเอเชีย ครั้งที่ 20 ปี 2553 ณ ศูนย์การประชุมแห่งชาติสิริกิติ์ 1 ฉบับ

คร้าฟฟฟฟ

2.drcoin หรือ คุณหมอ รับรางวัลเป็นแพ็กไปรษณียบัตรทายผลฟุตบอลยูโร แบบไม่พิมพ์จ่าหน้าไทยรัฐ 15 ลาย 15 ฉบับ 1 ชุด และไปรษณียบัตรทายผลฟุตบอลยูโร แบบพิมพ์จ่าหน้าไทยรัฐ  ลายทีมชาติเยอรมนี  แชมป์ยูโร 1980  2 ฉบับ

อิตาลีจองตำแหน่งรองแชมป์ครับ ....ฟันธง  :yoyo-emoticon-2-005: :yoyo-emoticon-2-005:

3.คุณสุระศักดิ์ รับรางวัลเป็นไปรษณียบัตรทายผลฟุตบอลยูโร แบบไม่พิมพ์จ่าหน้าไทยรัฐ 3 ลาย 3 ฉบับ

เสี่ยงดวงด้วยคนครับ ทีมอิตาลี รองแชมป์ครับ  :yoyo-emoticon-1-051:

รบกวนผู้ที่ได้รับรางวัล คือคุณหมอ และคุณสุระศักดิ์ แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งของรางวัลทางไปรษณีย์ทางข้อความส่วนตัวด้วยครับ

ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่เข้ามาทายผลการแข่งขันครับ  :yoyo-emoticon-3-014:

ฟุตบอลยูโรครั้งต่อไปจะจัดการแข่งขันในปี 2016(พ.ศ.2559) ที่ฝรั่งเศส

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-07-02, 04:22:45 โดย Great_user »

• **
ตื่นมาตาโตเป็นแพนด้าเลย   :yoyo-emoticon-3-006:
ไม่เจียมสังขารเลยจริงๆ น้า   :yoyo-emoticon-1-066:

ใครจะไปคิดว่า มักกะโรนีจะโดนกระทิงขวิดกระจุยขนาดนี้
ขอบคุณน้องเกรท ด้วยนะครับ สำหรับของรางวัล   :yoyo-emoticon-3-014:

• **
วันนี้ผมจัดส่งของรางวัลให้กับสมาชิกแล้วครับ  :yoyo-emoticon-2-025:

• **
สมาชิกที่ได้รับรางวัลทางไปรษณีย์แล้ว รบกวนแจ้งในกระทู้นี้หรือข้อความส่วนตัวด้วยครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-07-05, 14:30:02 โดย Great_user »

ออฟไลน์ สุระศักดิ์

• *
ได้รับแล้วครับ วันนี้บ่ายสองครับ ขอบคุณครับ  :yoyo-emoticon-1-029:

• **
ได้รับแล้วเหมือนกันครับ ตั้งแต่เมื่อวานนี้
ยังถูกใจแสตมป์ที่ปิดหน้าซองมาเหมือนเดิม

ขอมอบ    :yoyo-emoticon-2-040:  ให้น้องเกรท รวยๆ นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-07-05, 21:32:47 โดย Great_user »

• **
ได้รับแล้วเหมือนกันครับ ตั้งแต่เมื่อวานนี้
ยังถูกใจแสตมป์ที่ปิดหน้าซองมาเหมือนเดิม

ขอมอบ    :yoyo-emoticon-2-040:  ให้น้องเกรท รวยๆ นะครับ

ขอบคุณมากครับเฮีย  :yoyo-emoticon-3-014: :yoyo-emoticon-1-051:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-07-05, 21:51:35 โดย Great_user »

• **
รางวัลที่ 1 ที่ผมจัดมาให้สมาชิก ผมติดแสตมป์ประทับตราเอง และได้พูดคุยกับผู้ออกแบบแสตมป์ในงานด้วย คุณเอื้อมพรบอกในตอนนั้นว่า แสตมป์ดอกกุหลาบ 2553 ดวงนี้เป็นผลงานการออกแบบแสตมป์ชุดแรกของเธอ

นี่คือภาพของคุณเอื้อมพรที่ผมถ่ายในวันนั้นครับ

• **
เคยเจอแต่ คุณวีณา จันทนทัศน์
ส่วนคุณเอื้อมพร ต้องขอชมก่อนเลยว่า ดูดีและยังเด็กมาก
โลกยุคนี้ เป็นยุคของหนุ่มสาวรุ่นใหม่จริงๆ    :yoyo-emoticon-2-025:

ส่วนเรา จะอ่านหนังสือทีต้องส่องแบบนี้แล้ว  :yoyo-emoticon-2-043:

(ถ้าชอบแนวนี้ เดี๋ยวมีของแบ่งให้น้องเกรทครับ
รอรับที่บ้านได้เลย)   :yoyo-emoticon-1-004:

• **
เคยเจอแต่ คุณวีณา จันทนทัศน์
ส่วนคุณเอื้อมพร ต้องขอชมก่อนเลยว่า ดูดีและยังเด็กมาก
โลกยุคนี้ เป็นยุคของหนุ่มสาวรุ่นใหม่จริงๆ    :yoyo-emoticon-2-025:

ส่วนเรา จะอ่านหนังสือทีต้องส่องแบบนี้แล้ว  :yoyo-emoticon-2-043:

(ถ้าชอบแนวนี้ เดี๋ยวมีของแบ่งให้น้องเกรทครับ
รอรับที่บ้านได้เลย)   :yoyo-emoticon-1-004:

ผมเจอผู้ออกแบบแสตมป์หลายคน ทั้งหมดเป็นผู้ออกแบบของไปรษณีย์ทั้งหมด ทั้งคุณวีณาฯ, คุณปาริชาติ ทัศนเทพ, คุณอดิศร ประดิษฐ์, คุณอุดร นิยมธรรม, คุณสุเมฐนันตฐ์ ธีรสิทธางกูร, คุณมยุรี นาคนิศร แล้วก็คุณเอื้อมพรนี่แหละ ก็จะเจอที่งานสัปดาห์สากลแห่งการเขียนจดหมาย งานแสตมป์ใหญ่ๆ ที่ไปรษณีย์จัด และกิจกรรมประทับตราวันแรกจำหน่ายของไปรษณีย์ในกรุงเทพฯ

ขอบคุณเฮียนพสำหรับของที่จะส่งให้ครับ
  :yoyo-emoticon-1-051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-07-05, 22:45:11 โดย Great_user »

• **
ได้รับของแล้วครับเฮียนพ ทั้งไปรษณียบัตรและซองวันแรกจำหน่าย ที่ออกมาตั้งแต่สมัยผมยังไม่เข้า้วงการแสตมป์  ขอบคุณมากๆ ครับ  :yoyo-emoticon-3-014: :yoyo-emoticon-1-051:

เมื่อสิบปีก่อน ผมเคยเจอเซียนแสตมป์คนหนึ่ง เป็นพ่อค้าตั้งโต๊ะขายแสตมป์ที่ไปรษณีย์ราชบุรีทุกวันเสาร์ ผมก็จะแวะไปหา ไปซื้อแสตมป์ ไปดูของสะสมเก่าๆ แทบทุกสัปดาห์ พอรู้ว่าผมเล่นไปรษณียบัตรด้วย แกเลยเอาอัลบั้มสะสมไปรษณียบัตรมาให้ดู ในเล่มมีไปรษณียบัตรเก่าย้อนหลังตั้งแต่สมัยกรมไปรษณีย์โทรเลข(ก่อนปี 2520) หลายสีหลายราคา แกสอนผมในเรื่องวิธีการดูไปรษณียบัตร ให้สังเกตที่สี แก่-อ่อน ดูสัญลักษณ์ ฯลฯ   แล้วแกบอกว่า ชอบไปรษณียบัตรพระรูป ร.9 ชุด 8 เพราะออกมาหลายสีหลายราคา ดูแล้วเพลินตาดี

และขอบคุณสำหรับแสตมป์หน้าซองด้วยครับ
บางดวงที่ออกจำหน่าย  ตอนนั้น ผมยังอยู่ในท้องคุณแม่อยู่เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-07-10, 17:20:16 โดย Great_user »

ออฟไลน์ Pasqulino

• *
ของบอลโลกน่าจะมีจะลองทายดูบ้าง