ผู้เขียน หัวข้อ: ไปรษณียบัตรทายผลฟุตบอลยูโร 2012 (จัดเป็นชุดเพื่อเก็บสะสม) สำหรับผู้โชคดี  (อ่าน 7349 ครั้ง)

ออฟไลน์ Great_user

• PR ประจำหมู่บ้าน
  • **
  • ผมเป็นคนเล่นของครับ
ช่วงนี้ผมกำลังง่วนอยู่กับการขายไปรษณียบัตรทายผลฟุตบอลยูโร 2012 ก็มีลูกค้าขาประจำซื้อมาส่งชิงโชคและเก็บสะสม 

ผมมีไปรษณียบัตรทายผลฟุตบอลยูโรที่ผมจัดเป็นชุดพิเศษ สำหรับนักสะสมโดยเฉพาะ เป็นคอลเลคชั่นที่ผมจัดไว้อย่างดี ซื้อจากไปรษณีย์ 3 จังหวัด 6 แห่ง คือกรุงเทพฯ ราชบุรี และสมุทรสงคราม ก็เป็นไปรษณียบัตรที่ผมมีอยู่สำหรับขายที่ร้าน

ไปรษณียบัตรชุดนี้จัดพิมพ์เป็นลวดลายต่างๆ เกี่ยวกับทำเนียบแชมป์ฟุตบอลยูโร มี 2 แบบนะครับ คือแบบไม่พิมพ์จ่าหน้าไทยรัฐ(มีครบทุกลาย) และพิมพ์จ่าหน้าไทยรัฐครับ(ไม่มีครบทุกลายครับ เพราะกระจายไปทั่วประเทศ ก็จัดเป็นชุดเท่าที่หาซื้อได้)  ผมยินดีที่จะมอบไปรษณียบัตรให้กับผู้โชคดี 1 ชุด  ถามง่ายๆ   :yoyo-emoticon-1-078: ตอบถูกรับไปเลยครับ  :yoyo-emoticon-2-025:

เรียนเชิญสมาชิกที่สนใจ ทั้งคอบอลและผู้ที่ไม่ใช่คอบอลมาตอบคำถามนะครับ ส่วนคำถามนั้น ผมจะโพสต์ให้ เร็วๆ นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-06-20, 21:24:39 โดย Great_user »
รายงานข่าวคราวที่น่าสนใจ 
ไปที่ไหนก็มีรูปมาฝาก 
นี่คืองานของผม ^_^

ออฟไลน์ jirat

• สมาชิกหมู่บ้าน
  • *

• **
คำถามมาแล้วครับ ถามว่า    :yoyo-emoticon-1-078:

ใครเป็นเจ้าของสถิติดาวยิงที่ทำประตูได้มากเป็นอันดับ 2 รองจาก Michel Platiny ทีมชาติฝรั่งเศส ในการแข่งขันฟุตบอลยูโรรอบสุดท้าย  เป็นนักฟุตบอลทีมชาติอะไร และทำได้กี่ประตู ?

สมาชิกท่านแรกที่ตอบคำถามได้ถูกต้องครบถ้วน รับไปเลยครับ ชุดไปรษณียบัตรทายผลฟุตบอลยูโร 2012

แต่ต้องย้ำอีกครั้งว่า ไปรษณียบัตรแบบพิมพ์จ่าหน้าไทยรัฐที่ผมจัดมาเป็นของรางวัล มีไม่ครบทุกลวดลายนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-06-22, 21:14:08 โดย Great_user »

ออฟไลน์ พี่พา

• กรรมการหมู่บ้าน
  มาจองพื้นที่เป็นคนแรกกก แต่ยังไม่ตอบ  :yoyo-emoticon-1-010: :yoyo-emoticon-1-010: :yoyo-emoticon-1-010:  น้องจะหาว่าโกงเปล่าเนี่ย :yoyo-emoticon-1-052:

. น้องเกรทหมายถึงบอลยูโรปี2008ใช่เปล่าคะเพราะถ้าปีนี้กะ็ยังไม่ถึงรอบสุดท้าย :yoyo-emoticon-1-078:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-06-22, 23:56:41 โดย พี่พา »
เรียนรู้ตัวเองให้มากๆ.  แล้วเธอจะเข้าใจคนอื่น

เรียนรู้ตัวเองให้มากๆ.  แล้วเธอจะเข้าใจคนอื่น

• **
  มาจองพื้นที่เป็นคนแรกกก แต่ยังไม่ตอบ  :yoyo-emoticon-1-010: :yoyo-emoticon-1-010: :yoyo-emoticon-1-010:  น้องจะหาว่าโกงเปล่าเนี่ย :yoyo-emoticon-1-052:

. น้องเกรทหมายถึงบอลยูโรปี2008ใช่เปล่าคะเพราะถ้าปีนี้กะ็ยังไม่ถึงรอบสุดท้าย :yoyo-emoticon-1-078:

ใช่ครับ นับถึงปี 2008

• **
Alan Shearer ชาวอิงแลนด์

ตอบให้ครบครับ เค้าทำได้กี่ประตู(หรือ ยิงได้กี่ลูก นี่แหละ) พี่ใกล้จะเอื้อมของรางวัลได้แล้วนะครับ
เพราะอันดับหนึ่ง Michel Platiny ทำได้ 9 ประตู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-06-23, 18:02:44 โดย Great_user »

ออฟไลน์ อัฒฑ์BC01

• *
ขอตอบว่า
Alan Shearer ชาวอิงแลนด์ นักบอลทีมชาติอังกฤษ ยิงได้ 7 ประตู ในบอลยูโร ปี 1996  ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-06-23, 21:09:30 โดย อัฒฑ์BC01 »

ออฟไลน์ เฮียนพ

• สมาชิกหมู่บ้านนานา
  • **
ชื่อ Alan Shearer  นักบอลทีมชาติอังกฤษ ยิงได้ 7 ประตูก๊ราบบบบ

• **
ขอตอบว่า
Alan Shearer ชาวอิงแลนด์ นักบอลทีมชาติอังกฤษ ยิงได้ 7 ประตู ในบอลยูโร ปี 1996  ครับ

ตอบได้ถูกต้องและครบถ้วนครับ ทั้งชื่อนักฟุตบอล ทีมชาติ และจำนวนประตู เข้ามาตอบได้ครบก่อน ผมให้ครับ

แต่ในสถิติ เค้ายิงได้ 5 ประตู ในบอลยูโร ปี 1996 และอีก 2 ประตู ในบอลยูโร ปี 2000 รวม 7 ประตูครับ
http://www.siamsport.co.th/Column/120601_290.html

คุณอัฒฑ์BC01 รับรางวัลไปเลยครับ (รบกวนแจ้งชื่อ-ที่อยู่ในการจัดส่งทางข้อความด้วยครับ)

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่เข้ามาร่วมสนุกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-06-23, 21:46:51 โดย Great_user »

• **
ส่วนเฮียนพ ผมมีรางวัลปลอบใจเป็นไปรษณียบัตรทายผลฟุตบอลยูโร 2012 แบบไม่พิมพ์จ่าหน้าไทยรัฐ แพ็ก 15 ลาย 15 ฉบับ 1 แพ็กครับ

รบกวนท่านแจ้งที่อยู่ทางข้อความด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-06-23, 21:49:06 โดย Great_user »

• **
ส่วนพี่พา มาตอบคนแรกแต่ตอบไม่ครบ ก็มีรางวัลปลอบใจ เป็นไปรษณียบัตรทายผลฟุตบอลยูโร 2012 แบบพิมพ์จ่าหน้าไทยรัฐ 2 ฉบับ ลายทีมชาติกรีซ แชมป์ยูโร 2004 กับลายทีมชาติสเปน แชมป์ยูโร 2008 อย่างละฉบับ และแผ่นชีทแสตมป์วันสงกรานต์ 2543 แบบปรุรูและแบบไม่ปรุรู 1 คู่ ครับ พี่พาจะให้ส่งของรางวัลที่ไหนครับ แจ้งในข้อความด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านอีกครั้งครับ
  :yoyo-emoticon-3-014: :yoyo-emoticon-1-051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-06-23, 21:59:37 โดย Great_user »

• *
ขอบคุณมากครับ สำหรับกิจกรรมที่ให้เพื่อนสมาชิกได้ร่วมเล่นและของรางวัลครับ
ผมส่งที่อยู่ให้ตาม PM ครับ    :yoyo-emoticon-1-051: :yoyo-emoticon-2-011:

ส่งไปหอพักแสงตะวันเลยจ้าน้องเกรท ขอบคุณนะคะ
ส่วนรางวัลจากพี่พารอจักนิดเด้อค่า  ยังไม่ได้น้ำหนักที่จะส่งเลย  :yoyo-emoticon-2-011:

• **
  ส่งไปหอพักแสงตะวันเลยจ้าน้องเกรท ขอบคุณนะคะ
ส่วนรางวัลจากพี่พารอจักนิดเด้อค่า  ยังไม่ได้น้ำหนักที่จะส่งเลย  :yoyo-emoticon-2-011:

ไม่เป็นไรครับ รอได้ครับ ถึงช้าไม่ซีเรียส ขออย่างเดียว อย่าให้ใครมาลูบๆ คลำๆ แล้วจิ๊กของที่ส่งมาถึงบ้านเรานะครับ  :yoyo-emoticon-2-005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-06-25, 18:14:40 โดย Great_user »

• **
สำหรับของรางวัล ผมจะจัดส่งให้ภายในสัปดาห์นี้ครับ   :yoyo-emoticon-1-010:

• *
ได้รับแล้วครับ
คงต้องไปตามเก็บพวกที่ขาดต่อครับ
และขอบคุณสำหรับแสตมป์ที่ติดมาด้วยครับ
ขอบคุณมากๆครับ :yoyo-emoticon-1-051: :yoyo-emoticon-2-011:

• **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-06-26, 15:34:45 โดย Great_user »