ผู้เขียน หัวข้อ: ทัศนาเมืองราชบุรี : งานศิลปะ ชุด "ปกติศิลป์"  (อ่าน 46494 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nobitalover

• สมาชิกหมู่บ้านนานา
  • **
  • ไม่หล่อ.....แต่จน :P
ทั้งหมดนี้ก็คือภาพผลงานศิลปะ และบรรยากาศภายในร้านต่างๆ ที่จัดแสดงผลงานในงาน "ปกติศิลป์" ซึ่งหอศิลป์ เถ้า ฮง ไถ่ D Kunst จัดขึ้น

ข้อมูลล่าสุดผมทราบมาว่า มีการขยายเวลาจัดแสดงผลงานจนถึงวันที่ 15 เมษายน 2555 ครับ

ขอบคุณที่ติดตามรับชมภาพและข้อมูลในกระทู้นี้ครับ
  :yoyo-emoticon-3-014: :yoyo-emoticon-1-051:
เอามาลงอีกนะครับ อยากชมๆ :yoyo-emoticon-2-025: :yoyo-emoticon-2-025: :yoyo-emoticon-2-011: :yoyo-emoticon-1-052:
"I love coin"
ทำไงดี อยากได้เหรียญที่ยังขาดอีกเยอะ แต่เงินหมด T^T

ออฟไลน์ Great_user

• PR ประจำหมู่บ้าน
  • **
  • ผมเป็นคนเล่นของครับ
รูปบ้านชั้นสองน่ากลัวมากครับน้องเกรท :yoyo-emoticon-1-066: :yoyo-emoticon-1-066: :yoyo-emoticon-1-066: :yoyo-emoticon-1-018: :yoyo-emoticon-2-006: :yoyo-emoticon-2-069:

ตอนที่ผมเดินขึ้นชั้น 2 ผมเองก็รู้สึกกลัวเหมือนกันครับ อาจจะเป็นเพราะการจัดวางของกับบรรยากาศในห้องที่เงียบมั้งครับ ไม่ค่อยมีใครเดินขึ้นมา แต่ตอนนี้ไม่กลัวแล้วครับ (ยกเว้น เวลากลางคืน)

ลืมบอกไปว่า หอศิลป์ เถ้า ฮง ไถ่ D Kunst เปิดให้เข้าชมวันอังคาร-อาทิตย์ ตั้งแต่เวลา 11.00 - 20.00 น. ครับ ไม่เสียค่าเข้าชม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-02-21, 15:04:33 โดย Great_user »
รายงานข่าวคราวที่น่าสนใจ 
ไปที่ไหนก็มีรูปมาฝาก 
นี่คืองานของผม ^_^

• **
ทั้งหมดนี้ก็คือภาพผลงานศิลปะ และบรรยากาศภายในร้านต่างๆ ที่จัดแสดงผลงานในงาน "ปกติศิลป์" ซึ่งหอศิลป์ เถ้า ฮง ไถ่ D Kunst จัดขึ้น

ข้อมูลล่าสุดผมทราบมาว่า มีการขยายเวลาจัดแสดงผลงานจนถึงวันที่ 15 เมษายน 2555 ครับ

ขอบคุณที่ติดตามรับชมภาพและข้อมูลในกระทู้นี้ครับ
  :yoyo-emoticon-3-014: :yoyo-emoticon-1-051:
เอามาลงอีกนะครับ อยากชมๆ :yoyo-emoticon-2-025: :yoyo-emoticon-2-025: :yoyo-emoticon-2-011: :yoyo-emoticon-1-052:

ภาพในสต็อกที่ผมเตรียมลงในเว็บหมดแล้วครับ เดี๋ยวค่อยเจอกันกระทู้ต่อไปดีกว่า ผมอยากตั้งกระทู้แหล่งกิน-แหล่งเที่ยว ในตัวเมืองราชบุรี น่าจะสนุก

ช่วงหลังๆ ผมไม่ค่อยเข้าไปโพสต์หรืออ่านกระทู้เกี่ยวกับของสะสมเลย เพราะเวลาเล่นมีน้อย ไม่เหมือนเมื่อก่อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-02-21, 15:10:12 โดย Great_user »

• **

(จากกระทู้หน้า 19)

ลงภาพต่อจากคราวที่แล้วครับ

ที่จริงแล้วยังมีภาพที่ค้างสต็อกยังไม่ได้ลงอยู่จำนวนหนึ่ง เนื่องจากยังหาข้อมูลของผลงานศิลปะไม่พบ....ตอนนี้พบแล้วครับ ผมก็จะลงให้ชมต่อ

เริ่มจากร้านฮงเซี้ยงครับ  ร้านนี้เป็นร้านขายสลากกินแบ่งรัฐบาล  ใบตรวจรางวัล และรับเงินรางวัล

ที่หน้าร้านจะมีผลงานภาพถ่ายให้คนเดินผ่านไปผ่านมาได้เห็น เพราะแขวนภาพอยู่เหนือทางเท้าครับ  เป็นผลงานของชยดล ทองระอา เหมาะกับเทศกาลวันแห่งความรักมากๆ

เมื่อวันก่อน ผมไปตัดแว่นใหม่ และจากการตัดแว่นนี่เอง ที่ทำให้เห็นรายละเอียดบางอย่างที่ผมยังไม่ได้ถ่าย  :yoyo-emoticon-1-014:

นั่นคือ ภาพถ่ายที่ปิดทับอยู่อีก 2 ภาพครับ ที่ผมต้องพลิกออกมาถ่าย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-03-06, 14:36:42 โดย Great_user »

ออฟไลน์ Nobitalover

• สมาชิกหมู่บ้านนานา
  • **
  • ไม่หล่อ.....แต่จน :P
น้องเกรทเราซอกซอนทุกซอกทุกมุมเลยนะครับ ละเอียดจริงๆ :yoyo-emoticon-1-081: :yoyo-emoticon-1-081:
ปล.ใครจูบกับใครครับ อยากรู้ๆ :yoyo-emoticon-1-078: :yoyo-emoticon-1-078: :yoyo-emoticon-1-054: :yoyo-emoticon-2-005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-03-06, 15:49:48 โดย Nobitalover »
"I love coin"
ทำไงดี อยากได้เหรียญที่ยังขาดอีกเยอะ แต่เงินหมด T^T

• **
ผมเพิ่งเจอคลิปวิดีโอนี้ มาชมบรรยากาศในตัวเมืองราชบุรีกันครับ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=4PR0fU37UjU" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=4PR0fU37UjU</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2013-04-12, 15:05:23 โดย Great_user »