ผู้เขียน หัวข้อ: ของหนึ่งสิ่ง...กับหนึ่งคำตอบ (แจกโลด)  (อ่าน 19747 ครั้ง)

ออฟไลน์ Great_user

• PR ประจำหมู่บ้าน
  • **
  • ผมเป็นคนเล่นของครับ
วันนี้ผมจัดส่งของรางวัลให้คุณ collect_thai แล้วนะครับ  :yoyo-emoticon-1-012:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-01-04, 21:47:13 โดย Great_user »
รายงานข่าวคราวที่น่าสนใจ 
ไปที่ไหนก็มีรูปมาฝาก 
นี่คืองานของผม ^_^

ออฟไลน์ collect_thai

• กรรมการหมู่บ้าน
วันนี้ผมจัดส่งของรางวัลให้คุณ collect_thai แล้วนะครับ  :yoyo-emoticon-1-012:

วันนี้ปลายทางแจ้งว่าของส่งมาถึงตอน 16.00 น  แล้วครับ ขอบคุณ คุณGreat_user มากครับ  :yoyo-emoticon-1-051: :yoyo-emoticon-3-014: :yoyo-emoticon-3-014:
“บทความ และ ภาพต่างๆ ทุกภาพ ของผู้เขียนภายใต้ความคิดเห็นนี้  ถือเป็นลิขสิทธิ์ของผู้เขียนโดยสมบูรณ์ตามกฎหมายพ.ร.บ.ลิขสิทธิ์  ห้ามมิให้ ผู้ใด ลอกเลียนแบบ ทำซ้ำ หรือดัดแปลงใดๆทั้งสิ้น  หากตรวจพบว่ามีการนำบทความและภาพดังกล่าวไปใช้กระทำการใดๆ โดยมิได้รับอนุญาตผู้กระทำการจะถูกดำเนินคดีตามกฎหมาย"

• **

วันนี้ปลายทางแจ้งว่าของส่งมาถึงตอน 16.00 น  แล้วครับ ขอบคุณ คุณGreat_user มากครับ  :yoyo-emoticon-1-051: :yoyo-emoticon-3-014: :yoyo-emoticon-3-014:

ครับ ยินดีครับ :yoyo-emoticon-2-025:

ออฟไลน์ นู๋เอ๋

• สมาชิกหมู่บ้านนานา
  • **
  • อยู่..ให้เหมือนวันสุดท้าย ตาย..ให้เหมือนกับยังคงอยู่
    • NaNa...Collections
และแล้วข้าน้อยก็ยังไม่ได้จัดส่งของรางวัลเลย  :yoyo-emoticon-2-005: :yoyo-emoticon-2-005:

ขอหาเงินหัวหมุนอีกแป๊บนะคะ...อย่าใจร้อนกันเน้อ
ชักเริ่มรู้สึกผิดตะหงิดๆ
  :yoyo-emoticon-3-014: :yoyo-emoticon-3-014:

"ไม่ต้องเป็นคนที่ยิ่งใหญ่ แต่จงเป็นคนที่มีคุณค่า" -- อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์

ออฟไลน์ พี่พา

ของพี่พาก็ยังไม่ได้ส่ง เพราะน้ำหนักยังไม่ได้ก็กันนิดนะคะ   :yoyo-emoticon-3-014:
เรียนรู้ตัวเองให้มากๆ.  แล้วเธอจะเข้าใจคนอื่น

ออฟไลน์ collect_thai

ของพี่พาก็ยังไม่ได้ส่ง เพราะน้ำหนักยังไม่ได้ก็กันนิดนะคะ   :yoyo-emoticon-3-014:
  แนะนำว่า ต้องเพิ่มการแจกรางวัล แบบ(จัดหนัก)  นน.จะได้ถึงเร็วๆ   :yoyo-emoticon-2-040: :yoyo-emoticon-2-047:  :yoyo-emoticon-2-066:    :yoyo-emoticon-1-052: :yoyo-emoticon-1-052:  ล้อเล่นนะครับเห็นกระทู้ช่วงนี้เงียบๆไป [/color]       
“บทความ และ ภาพต่างๆ ทุกภาพ ของผู้เขียนภายใต้ความคิดเห็นนี้  ถือเป็นลิขสิทธิ์ของผู้เขียนโดยสมบูรณ์ตามกฎหมายพ.ร.บ.ลิขสิทธิ์  ห้ามมิให้ ผู้ใด ลอกเลียนแบบ ทำซ้ำ หรือดัดแปลงใดๆทั้งสิ้น  หากตรวจพบว่ามีการนำบทความและภาพดังกล่าวไปใช้กระทำการใดๆ โดยมิได้รับอนุญาตผู้กระทำการจะถูกดำเนินคดีตามกฎหมาย"

ออฟไลน์ Nobitalover

• **
  • ไม่หล่อ.....แต่จน :P
งานนี้มาไม่ทันตามเคย :yoyo-emoticon-2-015: :yoyo-emoticon-1-066: :yoyo-emoticon-1-018:
"I love coin"
ทำไงดี อยากได้เหรียญที่ยังขาดอีกเยอะ แต่เงินหมด T^T

แนะนำว่า ต้องเพิ่มการแจกรางวัล แบบ(จัดหนัก)  นน.จะได้ถึงเร็วๆ   :yoyo-emoticon-2-040: :yoyo-emoticon-2-047:  :yoyo-emoticon-2-066:    :yoyo-emoticon-1-052: :yoyo-emoticon-1-052:  ล้อเล่นนะครับเห็นกระทู้ช่วงนี้เงียบๆไป [/color]       

เป็นความคิดที่ดีค่ะ   ขอเอาหัวทึบ ๆ ไปคิดคำถามยาก ๆ ก่อนเด้อค่า เพราะสมาชิกเวปนี้ มีแต่เซียน  :yoyo-emoticon-1-010: :yoyo-emoticon-1-010: :yoyo-emoticon-1-010:
เรียนรู้ตัวเองให้มากๆ.  แล้วเธอจะเข้าใจคนอื่น

๑ องค์นี้เรียกว่าปาง อะไรคะ    :yoyo-emoticon-1-078:
๒  ตั้งอยู่ ที่ไหน
๓ มีความเป็นมายังไง  :yoyo-emoticon-1-078:

ใครตอบถูกคนแรก ได้ ๒ ยูโรขัดเงาไป ๑ เหรียญค่ะ  ขอใหโชคดีทุกท่านเด้อค่า  :yoyo-emoticon-1-052:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 2012-02-08, 01:25:20 โดย พี่พา »

ออฟไลน์ ob8,

• ชอบก็ทัก รักก็บอก

พระพุทธรูปปางปรินิพพาน กุสินารา

มหาปรินิพพานวิหาร" ตั้งอยู่ด้านหน้าในฐานเดียวกันกับสถูปปรินิพพาน ภายในประดิษฐานพระพุทธรูปปางเสด็จดับขันธปรินิพพาน (คือพระพุทธรูปนอนบรรทมตะแคงเบื้องขวา) ศิลปะมถุรา มีอายุกว่า 1,500 ปี ในจารึกระบุผู้สร้างคือ หริพละสวามี โดยนายช่างชื่อ ทินะ ชาวเมืองมถุรา ในปัจจุบันพระพุทธรูปองค์นี้ถือได้ว่าเป็นจุดหมายสำคัญที่ชาวพุทธจะมาสักการะ เพราะเป็นพระพุทธรูปที่มีพุทธลักษณะอันพิเศษคือเหมือนคนนอนหลับธรรมดา แสดงให้เห็นว่าพระพุทธองค์ได้เสด็จดับขันธปรินิพพานจากไปอย่างผู้หมดกังวลในโลกทั้งปวง

• **
 :yoyo-emoticon-2-011: :yoyo-emoticon-2-011: :yoyo-emoticon-2-011: :yoyo-emoticon-2-025:

พระพุทธรูปปางปรินิพพาน กุสินารา

มหาปรินิพพานวิหาร" ตั้งอยู่ด้านหน้าในฐานเดียวกันกับสถูปปรินิพพาน ภายในประดิษฐานพระพุทธรูปปางเสด็จดับขันธปรินิพพาน (คือพระพุทธรูปนอนบรรทมตะแคงเบื้องขวา) ศิลปะมถุรา มีอายุกว่า 1,500 ปี ในจารึกระบุผู้สร้างคือ หริพละสวามี โดยนายช่างชื่อ ทินะ ชาวเมืองมถุรา ในปัจจุบันพระพุทธรูปองค์นี้ถือได้ว่าเป็นจุดหมายสำคัญที่ชาวพุทธจะมาสักการะ เพราะเป็นพระพุทธรูปที่มีพุทธลักษณะอันพิเศษคือเหมือนคนนอนหลับธรรมดา แสดงให้เห็นว่าพระพุทธองค์ได้เสด็จดับขันธปรินิพพานจากไปอย่างผู้หมดกังวลในโลกทั้งปวง

ทำไงดี อยากได้เหรียญที่ยังขาดอีกเยอะ แต่เงินหมด T^T

:yoyo-emoticon-2-025: :yoyo-emoticon-2-025:  ป๋านิคตอบถูกแล้วค่า ยินดีด้วยนะคะ 
เดี๋ยวส่งไปพร้อมเจ้าเนคไท ให้เลยค่ะ ป๋า  ดองไว้ตั้งแต่ปีที่แล้ว  ป่านนี้ถ้าเป็นปลาร้า คงจะแซ่บน่าดู  :yoyo-emoticon-1-010: :yoyo-emoticon-1-010:

แจ้งการส่งของรางวัลค่า  อ.เจเจ  คุณcollect _thai  คุณคนกรุงเก่า  ส่งให้แล้วนะคะ
ส่วน ป๋านิค น้องเอ๋ น้องเกรท  คงจะได้ส่งให้ใน อาตทิตย์หน้าค่า  :yoyo-emoticon-2-040: :yoyo-emoticon-2-040:

• **
แจ้งการส่งของรางวัลค่า  อ.เจเจ  คุณcollect _thai  คุณคนกรุงเก่า  ส่งให้แล้วนะคะ
ส่วน ป๋านิค น้องเอ๋ น้องเกรท  คงจะได้ส่งให้ใน อาตทิตย์หน้าค่า  :yoyo-emoticon-2-040: :yoyo-emoticon-2-040:

ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่พา 
:yoyo-emoticon-3-014: :yoyo-emoticon-1-051:

• **

ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่พา 
:yoyo-emoticon-3-014: :yoyo-emoticon-1-051:
ขอบคุณครับพี่พา :yoyo-emoticon-3-014: :yoyo-emoticon-3-014: :yoyo-emoticon-3-014: :yoyo-emoticon-1-051: :yoyo-emoticon-1-051: :yoyo-emoticon-2-011: :yoyo-emoticon-2-025: :yoyo-emoticon-1-052:

ออฟไลน์ ksrnokzxx

• สมาชิกหมู่บ้าน
  • *
เยี่ยมยอด!!!

• **
พี่เอ๋ ผมได้รับของรางวัล เป็นเหรียญ 50 บาท 150 ปี โรงกษาปณ์ แล้วนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ นู๋เอ๋

• **
  • อยู่..ให้เหมือนวันสุดท้าย ตาย..ให้เหมือนกับยังคงอยู่
    • NaNa...Collections
 :yoyo-emoticon-1-010: โล่งอกไปที...ไม่ต้องโดนคลำใหม่  :yoyo-emoticon-2-005:
"ไม่ต้องเป็นคนที่ยิ่งใหญ่ แต่จงเป็นคนที่มีคุณค่า" -- อัลเบิร์ต ไอน์สไตน์