ผู้เขียน หัวข้อ: (แท้ไหม?) ช่วยลงกล้อง...ส่องพระ กันหน่อย นะครับ  (อ่าน 2029 ครั้ง)

ออฟไลน์ AREFPP

• สมาชิกหมู่บ้านนานา
  • **

ขออนุญาตเพิ่มกระทู้ใหม่นะครับ อยากให้เพื่อนๆที่สงสัยว่าพระเครื่อง ของตัวเอง ดีหรือไม่?

ให้นักสะสม และ อ. ผู้อาวุโส หลายๆท่านในนี้ช่วยพิจารณานะครับ

ถึงแม้จะไม่รู้จักทุกวัด แต่ด้วยประสบการณ์ในการสะสม ผมเชื่อว่า คงได้คำตอบดี ๆ มากมายครับ

:yoyo-emoticon-1-081: :yoyo-emoticon-1-081: :yoyo-emoticon-1-081:

ออฟไลน์ AREFPP

• **

-เปิด เหรียญแรก ให้ วิจารณ์ กันได้เต็มที่เลยครับ
เหรียญนี้โดนมาจากแผงข้างทางครับ

:yoyo-emoticon-1-051: :yoyo-emoticon-1-051: :yoyo-emoticon-1-051:

ออฟไลน์ nop1

• ประธานหมู่บ้านกิตติมศักดิ์
เหรียญนี้คงต้องรบกวนคุณ SP. แล้วละครับ ผมเองไม่รู้เลยครับ :yoyo-emoticon-1-078: :yoyo-emoticon-1-078:
ควรมีความสุขกับการให้มากกว่าความสุขที่จะได้รับ

ออฟไลน์ sp.

• กรรมการหมู่บ้าน
ผมไม่ได้สะสมเหรียญและรูปหล่อของท่านเลยครับ :yoyo-emoticon-1-054: :yoyo-emoticon-2-072:แต่เท่าที่ตามศึกษามาห่างๆบ้าง  เหรียญหลวงพ่อมุ่ย  เสาร์5  เนื้อทองแดง  มีจุดสังเกต  เส้นเสี้ยนบางๆในวงแขนขวาของท่านในเหรียญ , มีเส้นแตกซ่อนอยู่ใต้ฐานเส้นหนึ่ง  และเส้นที่อยู่ระหว่างเส้นซุ้มคู่ด้านหลังระหว่างคำว่าสามชุกและสุพรรณบุรีครับ(ขอเวลาหารูปประกอบก่อนครับ) :yoyo-emoticon-2-005: 

ส่วนรมดำในสมัยนั้น(2516)ถึงปัจจุบันนี้  ถึงแม้เหรียญที่ดูเดิมๆก็ควรต้องดูแห้งกว่าที่เห็นนี้  เส้นเสี้ยนตามพื้นเหรียญในเหรียญยุคนั้นมักมีปรากฏ  ต้องคมและชัด  ไม่เบลอลื่นครับ  หากท่านใดสายตรงหลวงพ่อมุ่ย  รบกวนเพิ่มเติมครับ
เพียรเอาชนะ  ด้วยการยอม

ออฟไลน์ Night_staff

• **

ลองเข้า google แล้วเสิร์ชเทียบกับเหรียญอื่นหรือยังครับ?
ผมเทียบแล้ว เหรียญนี้ปลอมดูง่ายเลยครับ

ออฟไลน์ Angetok

• สมาชิกหมู่บ้าน
  • *
ขอบคุณสำหรับข้อมูล